เทศบาลตำบลท่ายาง ร่วมกิจกรรมเมืองสร้างสรรค์ด้านอาหาร ในงานพระนครคีรี
21 กุมภาพันธ์ 2565ประเภท : ข่าวกิจกรรม
ข้อมูลรูปที่เกี่ยวข้อง
เมื่อวันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2565
เทศบาลตำบลท่ายาง ได้เข้าร่วมจัดบูธในนามอำเภอท่ายาง โดยเป็นกิจกรรมเผยแพร่ศิลปวัฒนธรรมด้านอาหาร ในโอกาสที่จังหวัดเพชรบุรีได้รับคัดเลือกเป็นเมืองสร้างสรรค์ด้านอาหารของยูเนสโก เป็นโอกาสอันดีที่ในงานพระนครคีรีเมืองเพชร ปีนี้ จังหวัดได้ส่งเสริมให้มีกิจกรรมอาหารของดี 8 อำเภอ
เทศบาลฯ ได้เชิญร้านอาหารที่มีชื่อเสียง ได้แก่ ร้านผัดไทท่ายาง และร้านทองม้วนแม่เล็ก ไปจัดแสดง และให้ประชาชนได้มีโอกาสลิ้มรสอาหาร
ในการนี้ ได้รับเกียรติจากท่านผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี พร้อมภรรยา ร่วมเยี่ยมชมบูธ และชิมอาหาร และได้รับคำชมเชย อร่อยสมชื่อ